120 đoàn viên được khám bệnh, tư vấn sức khỏe miễn phí
(HG) - Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Vị Thủy vừa tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động Công đoàn quý III, triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý IV/2023; tổng kết hoạt động công đoàn năm học 2022-2023 và tổng kết tham gia chương trình “1 triệu sáng kiến nỗ lực vượt khó, quyết tâm chiến thắng đại dịch Covid-19”.
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh trao bằng khen cho đại diện các tập thể và cá nhân.
Theo LĐLĐ huyện, trong quý III vừa qua, đơn vị tổ chức trao 91 suất học bổng “Tấm lòng vàng”, với tổng số tiền hơn 55 triệu đồng cho con cán bộ, công chức, viên chức, lao động trên địa bàn huyện có thành tích vượt khó học tốt nhân dịp đầu năm học 2023-2024. Đồng thời, phối hợp với Công ty Medlatec Cần Thơ khám bệnh và tư vấn miễn phí cho 120 công đoàn viên.
Riêng, các công đoàn cơ sở trực thuộc duy trì tốt phong trào hùn vốn xoay vòng không tính lãi, với số tiền từ 100.000 - 500.000 đồng/người/tháng… Thông qua các hoạt động chăm lo thiết thực, gắn với đẩy mạnh tuyên truyền của tổ chức công đoàn đã góp phần giúp cán bộ, công chức, viên chức, lao động tư tưởng luôn vững vàng, an tâm công tác, tuyệt đối tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng.
Ngoài ra, LĐLĐ huyện cũng quan tâm chỉ đạo các công đoàn cơ sở trường học phối hợp tốt với chính quyền trong việc chuẩn bị cho năm học mới 2023-2024 đảm bảo phù hợp với sự chỉ đạo của cấp trên. Trong đó, phối hợp xây dựng trường lớp xanh, sạch đẹp, môi trường giáo dục an toàn, thân thiện, hiệu quả, phù hợp điều kiện cụ thể của từng đơn vị.
Đối với việc thực hiện chương trình “1 triệu sáng kiến”, Công đoàn huyện có 1.219 lượt người đăng ký tham gia, với 1.219 sáng kiến được cập nhật vào chương trình, vượt chỉ tiêu trên giao. Trong đó, nhiều sáng kiến có tính thích ứng cao với bối cảnh bình thường mới, đáp ứng kịp thời yêu cầu sản xuất, công tác của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp.
Dịp này, nhiều tập thể, cá nhân có thành tích tiêu biểu trong hoạt động công đoàn và trong tham gia thực hiện chương trình “1 triệu sáng kiến” được tặng bằng khen của Ban Chấp hành LĐLĐ tỉnh, giấy khen của Chủ tịch UBND huyện và Ban Chấp hành LĐLĐ huyện Vị Thủy; tuyên dương 10 nữ cán bộ, công chức, viên chức tiêu biểu nhân dịp kỷ niệm 20-10.
Tin, ảnh: GIA NGUYỄN
-
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
-
Hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ vượt khó
-
Giám sát, phản biện xã hội hiệu quả
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !