- Hành động thiết thực trong chăm lo trẻ em
- Nhiều hoạt động được huyện Long Mỹ quan tâm thực hiện, tạo môi trường tốt giúp trẻ em phát triển toàn diện.
Tiêu điểm
-
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
-
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
-
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
-
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
-
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- Hành động thiết thực vì trẻ em
- 10:28, 27/06/2024
- Với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”, Tháng hành động vì trẻ em năm 2024 đang được các cấp, các ngành ở thị xã Long Mỹ quan tâm triển khai với nhiều hoạt động ý nghĩa,
- Thị xã Long Mỹ: Triển khai chương trình phòng, chống ma túy trong thiếu niên
- 09:19, 25/06/2024
- (HG) - Mới đây, UBND thị xã Long Mỹ vừa ban hành kế hoạch triển khai chương trình phòng, chống ma túy trong thanh, thiếu niên trên địa bàn thị xã đến năm 2030.
- Phòng, chống xâm hại trẻ em
- 10:11, 19/06/2024
- Để nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống xâm hại trẻ em đòi hỏi các cấp, các ngành, gia đình và toàn xã hội cần giúp các em nhận biết và có kỹ năng ứng phó, biết cách tự bảo vệ bản thân.
- Hỗ trợ gia đình anh Hồng Em và chị Hồng Tươi trên 166 triệu đồng
- 07:34, 19/06/2024
- (HG) - Hội Chữ thập đỏ tỉnh vừa phối hợp với Đài Phát thanh và Truyền hình Hậu Giang, UBMTTQ Việt Nam tỉnh thực hiện chương trình cảm thông và chia sẻ kỳ thứ 95 tại hộ gia đình vợ chồng anh Đoàn Hồng Em và chị Nguyễn Thị Hồng Tươi,
- “Hành trình đỏ – Giọt hồng trên đất Hậu Giang” lần V
- 14:02, 13/06/2024
- (HGO) - Ngày 13 - 6, Thường trực Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh phối hợp cùng Ban Tổ chức Hành trình đỏ Trung ương, Công đoàn Viên chức tỉnh, Ban vận động hiến máu tình nguyện thành phố Vị Thanh, tổ chức Lễ Khai mạc hưởng ứng “Hành trình đỏ” với chủ đề “Giọt hồng trên đất Hậu Giang” và Tôn vinh người hiến máu tiêu biểu năm 2024.
- Thành phố Ngã Bảy: Hỗ trợ hàng tháng cho một trường hợp người già neo đơn
- 08:47, 13/06/2024
- (HG) - Thực hiện Chỉ thị số 05 “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, Viện kiểm sát nhân dân (KSND) thành phố Ngã Bảy vừa thống nhất chọn và trợ giúp hàng tháng với số tiền 240.000 đồng
- Huyện Phụng Hiệp: Họp mặt 100 trẻ em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
- 06:22, 05/06/2024
- (HG) - Phòng Giáo dục và Đào tạo, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội, Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh huyện Phụng Hiệp vừa tổ chức lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em 2024.
- Huyện Vị Thủy: Tặng 80 phần quà cho trẻ em
- 06:19, 05/06/2024
- (HG) - Tại Lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em năm 2024, UBND huyện Vị Thủy đã tặng 80 phần quà, mỗi phần trị giá 300.000 đồng cho trẻ em thuộc hộ nghèo, hộ cận nghèo và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
- “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”
- 14:48, 31/05/2024
- (HGO) – Ngày 31-5, tại huyện Châu Thành A, UBND tỉnh tổ chức Lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em năm 2024, với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”.
- Giúp trẻ khuyết tật hòa nhập cộng đồng
- 10:12, 22/05/2024
- Khuyết tật bẩm sinh nên trẻ gặp nhiều khó khăn trong sinh hoạt, học tập.
- 48 gia đình có người thân đã sang nước ngoài làm việc được cấp chi phí hỗ trợ ban đầu
- 07:56, 26/04/2024
- (HGO) – Thực hiện theo Nghị quyết số 23 của HĐND tỉnh Quy định chính sách hỗ trợ người lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng giai đoạn 2021-2025 trên địa bàn tỉnh, Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh tổ chức Lễ cấp chi phí hỗ trợ ban đầu đến 48 gia đình có người thân đi làm việc ở nước ngoài. Trong đó, có 6 gia đình được cấp chi phí hỗ trợ ban đầu 15 triệu đồng và 42 gia đình được cấp 7,5 triệu đồng.
- Công đoàn cơ sở Trại giam Kênh 5 tặng 400 suất cơm cho thân nhân và người bệnh
- 09:38, 09/04/2024
- (HG) - Công đoàn cơ sở Trại giam Kênh 5 vừa phối hợp với Tổ cơm, cháo, nước sôi Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hậu Giang tổ chức nấu và cấp phát 400 suất cơm cho bệnh nhân và gia đình bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
- Vận động trên 5,8 tỉ đồng chăm lo, hỗ trợ người khuyết tật, trẻ mồ côi, bệnh nhân nghèo
- 09:37, 09/04/2024
- (HG) - Từ đầu năm đến nay, các cấp hội bảo trợ người khuyết tật - trẻ mồ côi - bệnh nhân nghèo trên địa bàn tỉnh đã vận động tổng giá trị các hoạt động trên 5,8 tỉ đồng.
- Khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí, tặng quà cho 1.000 người
- 09:21, 09/04/2024
- (HG) - Hội Chữ thập đỏ tỉnh vừa phối hợp cùng Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang, AloBacsi và Daisy Media, tổ chức chương trình khám bệnh, phát thuốc và tặng quà cho 1.000 bà con trên địa bàn huyện Vị Thủy.
- Đề xuất giảm tỷ lệ hộ nghèo 2% trở lên trong năm nay
- 21:31, 05/04/2024
- (HGO) - Toàn tỉnh còn 6.611 hộ nghèo, chiếm tỷ lệ 3,29% cao hơn bình quân cả nước và khu vực đồng bằng sông Cửu Long. Theo phân nhóm thiếu hụt dịch vụ xã hội cơ bản, trong tổng số hộ nghèo có 3.057 hộ nghèo thiếu hụt về việc làm, 3.172 hộ nghèo thiếu hụt về bảo hiểm y tế, 2.391 hộ nghèo thiếu hụt về chất lượng nhà ở, 1.713 hộ nghèo thiếu hụt về nguồn nước sinh hoạt, 2.109 hộ nghèo thiếu hụt về phương tiện phục vụ tiếp cận thông tin...
- “Phép màu” từ lòng thiện
- 08:37, 01/04/2024
- Với tấm lòng sẵn sàng cho đi, bà Lại Thị Hồng, ở ấp Long Phụng A, xã Hiệp Hưng, huyện Phụng Hiệp, luôn tin mình sẽ được nhận lại những điều quý giá hơn cả vật chất, đó là sự an yên trong tâm hồn.
- Tạo sinh kế cho nạn nhân da cam
- 09:20, 26/03/2024
- Hội Nạn nhân chất độc da cam (CĐDC)/Dioxin tỉnh đang đẩy mạnh hoạt động trao sinh kế theo hướng đa dạng, phù hợp với hoàn cảnh thực tế của từng nạn nhân CĐDC có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
- Họp mặt kỷ niệm Ngày Công tác xã hội Việt Nam
- 16:27, 22/03/2024
- (HGO) - Ngày 22-3, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tổ chức Họp mặt kỷ niệm Ngày Công tác xã hội Việt Nam, với chủ đề “Công tác xã hội Việt Nam tiên phong, chuyên nghiệp và kết nối”.
- Niềm vui của người cao tuổi
- 09:06, 21/03/2024
- Đa dạng hình thức tập luyện, giao lưu, các câu lạc bộ (CLB) văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao giúp người cao tuổi (NCT) rèn luyện, vui chơi giải trí, trở thành sân chơi bổ ích, mang đến niềm vui, tiếng cười và cả sức khỏe.