Biểu dương 30 thanh niên đồng bào dân tộc thiểu số có mô hình kinh tế tiêu biểu
(HGO) – Ngày 11-11, tại xã Hỏa Lựu (thành phố Vị Thanh) đã diễn ra Hội nghị biểu dương thanh niên vùng đồng bào dân tộc thiểu số có mô hình kinh tế tiêu biểu và là gương khởi nghiệp thành công.
Đến dự có anh Trương Minh Hoàng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh, 30 gương thanh niên vùng đồng bào dân tộc thiểu số và 100 đoàn viên, thanh niên trên địa bàn thành phố Vị Thanh.
Anh Trương Minh Hoàng (thứ 6 từ phải sang), Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh; anh Nguyễn Hữu Nghĩa, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh, trao giấy khen đến cá nhân có mô hình làm kinh tế tiêu biểu.
Với mong muốn thúc đẩy khởi sự kinh doanh tại khu vực đồng bào dân tộc thiểu số của 4 địa phương: xã Vị Tân, xã Hỏa Lựu (thành phố Vị Thanh) và xã Xà Phiên, xã Lương Nghĩa (huyện Long Mỹ), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Hậu Giang đã tuyên dương, khen thưởng cho 30 thanh niên vùng đồng bào dân tộc thiểu số có mô hình kinh tế tiêu biểu và là gương khởi nghiệp thành công.
Anh Trương Minh Hoàng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh, ghi nhận những cố gắng, nỗ lực của thanh niên dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh đã có những mô hình hay, khởi nghiệp thành công. Kỳ vọng trong tương lai, với sự nhiệt huyết của tuổi trẻ, thanh niên tỉnh Hậu Giang nói chung sẽ làm cho các mô hình kinh tế hay được nhân rộng hơn nữa. Góp phần nâng cao chất lượng cuộc sống, cùng các cấp, các ngành đưa kinh tế tỉnh nhà phát triển mạnh mẽ.
Cùng ngày, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh cũng đến tham quan trực tiếp các mô hình và hỗ trợ vốn cho 2 hộ gia đình thanh niên đồng bào dân tộc, mỗi hộ 1 triệu đồng.
Các đại biểu trao bảng tượng trưng hỗ trợ vốn cho thanh niên vùng đồng bào dân tộc thiểu số phát triển kinh tế gia đình.
Tin, ảnh: THANH NGÂN
-
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
-
Hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ vượt khó
-
Giám sát, phản biện xã hội hiệu quả
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !