Hơn 300 vận động viên sẽ tham gia hội thao chào mừng Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam
(HG) - Theo kế hoạch, dự kiến vào ngày 26-7 này, Liên đoàn Lao động tỉnh sẽ phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh tổ chức Hội thao cán bộ, công nhân, viên chức, lao động tỉnh Hậu Giang năm 2023.
Bóng chuyền hơi nữ 5 người là một trong 4 môn thi đấu của hội thao.
Dự kiến, hội thao có sự tham gia của 14 đoàn, với tổng số 300 vận động viên là cán bộ, đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động đang làm việc trên địa bàn tỉnh. Trong đó, Liên đoàn Lao động các huyện, thị xã, thành phố, công đoàn ngành và tương đương, mỗi đơn vị 1 đoàn, với tổng số 12 đoàn; liên quân Khối công đoàn cơ sở trực thuộc Liên đoàn Lao động tỉnh (5 đơn vị) 1 đoàn; liên quân 2 ngân hàng BIDV và VietinBank chi nhánh Hậu Giang 1 đoàn.
Các đoàn dự hội thao sẽ tham gia thi đấu 4 môn, gồm: Bóng đá mini nam 5 người, bóng chuyền hơi nữ 5 người, bóng bàn đôi nam - nữ và cầu lông đôi nam - nữ. Mỗi vận động viên chỉ được đăng ký thi đấu 1 môn cho 1 đoàn trong hội thao. Việc tổ chức hội thao nhằm thiết thực chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2023), Đại hội XI Công đoàn Hậu Giang tiến tới Đại hội XII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023-2028 và chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh Hậu Giang (2004-2024).
Thông qua các hoạt động tại hội thao còn giúp cổ vũ tinh thần cán bộ, đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động thực hiện các phong trào thi đua yêu nước, phấn đấu hoàn thành vượt các chỉ tiêu đề ra, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Mặt khác, tạo điều kiện cho cán bộ, đoàn viên, người lao động trong tỉnh có dịp gặp gỡ giao lưu, trao đổi, học tập kinh nghiệm lẫn nhau trong việc tổ chức các phong trào, hoạt động công đoàn; đẩy mạnh phong trào rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần xây dựng đời sống văn hóa cơ sở...
Tin, ảnh: GIA NGUYỄN
-
Thể thao phong trào phát huy thế mạnh
-
Karate Hậu Giang giành huy chương vàng giải câu lạc bộ quốc gia
-
Bốn đội giao lưu bóng đá chào mừng đại hội
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !