Kịch tính, sôi nổi Hội thao Cán bộ, công nhân, viên chức, lao động tỉnh
(HGO) - Ngày 26-7, Liên đoàn Lao động tỉnh Hậu Giang phối hợp Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, tổ chức Hội thao cán bộ, công nhân, viên chức, lao động tỉnh Hậu Giang năm 2023.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2023), Đại hội XI Công đoàn tỉnh Hậu Giang tiến tới Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam (nhiệm kỳ 2023-2028), chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh Hậu Giang.
Ông Nguyễn Văn Bảy, Uỷ viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh, trao cờ lưu niệm cho các đoàn tham gia.
Gần 400 vận động viên tham dự hội thao.
Phát biểu tại lễ khai mạc, bà Trương Thị Ánh Nguyệt, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh, cho biết: “Thông qua hội thao nhằm thúc đẩy phong trào luyện tập thể dục, thể thao, rèn luyện sức khỏe trong công nhân, viên chức lao động với tinh thần “Thể thao - vui vẻ - sức khỏe - đoàn kết - cao thượng”.
Qua đó, cổ vũ, động viên phong trào tập luyện và thi đấu thể thao nâng cao sức khỏe, góp phần tích cực vào quá trình bồi dưỡng, phát triển nguồn nhân lực, xây dựng đời sống văn hóa tinh thần phong phú, lối sống lành mạnh cho công nhân, viên chức, người lao động.
Một pha tranh chấp bóng.
Đây là dịp để các vận động viên có điều kiện giao lưu học hỏi, nâng cao tinh thần rèn luyện thể chất và khỏe để lao động, sản xuất, góp phần tạo khí thế thi đua sôi nổi, tăng cường đoàn kết, động viên cán bộ, công nhân, viên chức, người lao động hăng hái phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao”.
Môn bóng chuyền hơi nữ diễn ra kịch tính.
Môn bóng bàn nội dung đôi nam-nữ.
Hội thao thu hút gần 400 vận động viên nam, nữ đến từ 14 đoàn thuộc Liên đoàn Lao động các huyện, thị xã, thành phố, công đoàn ngành tỉnh và tương đương, công đoàn cơ sở trực thuộc Liên đoàn Lao động tỉnh, Liên quân Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam chi nhánh Hậu Giang - Ngân hàng Thương mại Cổ phần Công thương Việt Nam.
Các vận động viên tranh tài 4 môn là bóng đá mini nam, bóng chuyền hơi nữ, cầu lông và bóng bàn. Báo Hậu Giang sẽ cập nhật kết quả sau khi kết thúc Hội thao.
Tin, ảnh: HỒNG NHUNG
-
Thể thao phong trào phát huy thế mạnh
-
Karate Hậu Giang giành huy chương vàng giải câu lạc bộ quốc gia
-
Bốn đội giao lưu bóng đá chào mừng đại hội
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !