Lễ khai mạc hè, Ngày Olympic trẻ em và Giải bơi thanh thiếu nhi tỉnh
(HGO) - Ngày 16-6, tại huyện Châu Thành A, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp Tỉnh đoàn Hậu Giang, UBND huyện Châu Thành A tổ chức Lễ khai mạc hè, Ngày Olympic trẻ em và phát động toàn dân tập luyện môn bơi phòng, chống đuối nước, Giải bơi thanh thiếu nhi tỉnh Hậu Giang năm 2023, với 1.400 em học sinh tham dự.
Anh Trương Minh Hoàng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, đánh trống phát động lễ khai mạc hè 2023.
Hoạt động thể hiện sự quan tâm đặc biệt của lãnh đạo tỉnh, các cấp ủy Đảng, chính quyền, ban ngành, đoàn thể với trẻ em. Giúp các em trang bị thêm nhiều kiến thức, hiểu về tác dụng của việc luyện tập thể dục thể thao nâng cao sức khỏe, phát triển thể lực, tầm vóc. Ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch mong muốn các cấp ủy, chính quyền, sở, ban, ngành, đoàn thể, gia đình, nhà trường hãy tiếp tục quan tâm phát triển phong trào thể dục thể thao dành cho thanh thiếu nhi. Các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân chung tay đóng góp nhân lực, vật lực đầu tư cơ sở vật chất, trang thiết bị, dụng cụ tập luyện thể thao với phương châm “Hãy dành cho trẻ em tất cả những gì tốt đẹp nhất mà mình có”. Sau lễ khai mạc hè, tất cả lực lượng thanh, thiếu niên, nhi đồng xuất phát chạy đồng hành 1.000m.
Các phần quà được trao cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Dịp này, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Châu Thành A trao tặng 10 phần quà đến các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn, mỗi phần trị giá 500.000 đồng.
Đông đảo lực lượng thanh, thiếu niên, nhi đồng chạy đồng hành hưởng ứng 1.000m.
* Giải bơi thanh thiếu nhi tỉnh Hậu Giang năm 2023 do Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh tổ chức, diễn ra trong hai ngày 16 và 17-6. Đây là giải bơi dành cho trẻ em đầu tiên của tỉnh, tạo sân chơi bổ ích giúp các em có dịp vui chơi, gặp gỡ, giao lưu, tăng cường tình đoàn kết, phát hiện những tài năng trẻ môn bơi lội. Có 45 vận động viên nam, nữ đến từ 7 đơn vị huyện, thị xã, thành phố: thành phố Vị Thanh, thị xã Long Mỹ, các huyện Châu Thành, Châu Thành A, Phụng Hiệp, Vị Thủy, Long Mỹ tham gia thi đấu theo 2 nhóm tuổi. Nhóm tuổi 6-8 tuổi: bơi tự do nam 25m, 50m; bơi tự do nữ 25m, 50m; bơi tiếp sức nam, nữ phối hợp 4x25m. Nhóm tuổi 9-11: bơi tự do nam 50m, 100m; bơi tự do nữ 50m, 100m; tiếp sức nam, nữ phối hợp 4x50m.
Các lượt trận thi đấu diễn ra căng thẳng và kịch tính.
Tin, ảnh: HỒNG NHUNG
-
Thể thao phong trào phát huy thế mạnh
-
Karate Hậu Giang giành huy chương vàng giải câu lạc bộ quốc gia
-
Bốn đội giao lưu bóng đá chào mừng đại hội
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !