Ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri phường VII và xã Hỏa Lựu
(HGO) - Chiều ngày 7-5, các ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh, nhiệm kỳ 2021-2026 thuộc đơn vị bầu cử số 1 có buổi gặp gỡ, tiếp xúc với hơn 70 cử tri ở phường VII và xã Hỏa Lựu, thành phố Vị Thanh.
Cử tri nêu ý kiến trao đổi với các ứng cử viên tại buổi tiếp xúc.
Tại đây, trong không khí dân chủ, bình đẳng, từng ứng cử viên trình bày chương trình hành động của mình. Trong đó, các ứng cử viên khẳng định nếu được cử tri tín nhiệm lựa chọn bầu làm đại biểu HĐND tỉnh, nhiệm kỳ 2021-2026 thì sẽ tích cực thực hiện tốt vai trò, chức năng, nhiệm vụ của đại biểu dân cử thông qua việc tham gia đầy đủ các hoạt động của HĐND tỉnh; kịp thời phản ánh kiến nghị, tâm tư, nguyện vọng chính đáng của cử tri với HĐND tỉnh, với chính quyền các cấp để được giải quyết; tham gia có hiệu quả việc giám sát các hoạt động của cơ quan nhà nước.
Các ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh tại buổi tiếp xúc cử tri.
Cũng tại đây, cử tri bày tỏ kỳ vọng, mong muốn các ứng cử viên khi được bầu làm đại biểu dân cử cấp tỉnh sẽ thực hiện đúng với chương trình hành động, quan tâm xây dựng, thu hút đầu tư các dự án phát triển thương mại, đô thị trên địa bàn phường VII; có định hướng sản xuất nông nghiệp phù hợp...
Tại buổi tiếp xúc, cử tri còn được nghe báo cáo tiểu sử tóm tắt của các ứng cử viên: ông Trương Thanh Bình, Ủy viên Thường trực, Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh; ông Lâm Văn Đức, Phó Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn - Thương mại Dịch vụ Lâm Đức; bà Huỳnh Thị Ngọc Hường, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; ông Đồng Văn Thanh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; ông Nguyễn Hữu Tình, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Vị Thanh; ông Trần Văn Tôn, Chủ tịch Hội đồng Quản trị kiêm Giám đốc Hợp tác xã Tiến Nông; bà Lưu Thị Cẩm Tú, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ phường III, thành phố Vị Thanh; ông Lê Quốc Việt, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường.
Việc nghe tiểu sử tóm tắt, từng chương trình hành động giúp cho cử tri có khá nhiều thông tin để cân nhắc, lựa chọn bầu ra những người tiêu biểu, xứng đáng đại diện cho ý chí, nguyện vọng và quyền làm chủ của Nhân dân, góp phần tích cực vào việc xây dựng chính quyền của dân, do dân, vì dân…
Tin, ảnh: GIA NGUYỄN
-
Đoàn đại biểu tỉnh Hậu Giang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần
-
Đẩy mạnh công tác ngoại giao kinh tế thúc đẩy tăng trưởng kinh tế
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !