Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
(HGO) - Chiều ngày 15-5, bà Mã Thị Tươi, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh, đến thăm, chúc mừng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Vị Thanh, nhân Đại lễ Phật đản - Phật lịch 2568, dương lịch 2024, tại Chùa Phước Huệ, phường IV.
Bà Mã Thị Tươi, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh, tặng quà Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Vị Thanh.
Tại đây, bà Mã Thị Tươi, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh, gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các tăng, ni, phật tử trên địa bàn thành phố, đón một mùa Phật đản an lành, đoàn kết, hạnh phúc. Qua đây, bà thông tin khái quát về những thành tựu đạt được của tỉnh trong năm 2023 và 4 tháng đầu năm 2024. Đặc biệt, năm 2023, tỉnh đã bàn giao hơn 1.400 căn nhà đại đoàn kết, góp phần xóa nhà tạm bợ dột nát trong toàn tỉnh; đời sống Nhân dân ngày càng được nâng cao...
Đại diện chùa Phước Huệ, thượng tọa Thích Phước Thành gửi lời cảm ơn sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền tỉnh.
Góp vào thành tích chung của tỉnh, bà Mã Thị Tươi đánh giá cao những đóng góp tích cực của các vị chức sắc, tăng, ni, phật tử đối với sự nghiệp xây dựng, củng cố khối đại đoàn kết toàn dân, phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo quốc phòng - an ninh, an sinh xã hội tại địa phương. Thời gian tới, mong các vị tăng, ni, phật tử trên địa bàn thành phố tiếp tục phát huy truyền thống yêu nước, tinh thần đoàn kết chung sức, đồng lòng, góp phần xây dựng tỉnh ngày càng phồn vinh, phát triển bền vững.
Đại diện Chùa Phước Huệ, thượng tọa Thích Phước Thành, Ủy viên Hội đồng trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Trưởng Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Vị Thanh, gửi lời cảm ơn sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền tỉnh dành cho Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố, cũng như hoạt động Phật giáo trên địa bàn thành phố thời gian qua.
Thượng tọa Thích Phước Thành cho biết năm 2023, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố đã đóng góp hơn 1 tỉ đồng cho công tác an sinh xã hội tại địa phương. Đồng thời, bày tỏ quyết tâm sẽ tiếp tục phát huy truyền thống sống tốt đời đẹp đạo, tích cực tuyên truyền, vận động các tăng, ni, phật tử tham gia phát triển kinh tế- xã hội cùng địa phương, giữ gìn bản sắc văn hóa của dân tộc.
Dịp này, HĐND tỉnh, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Thành ủy Vị Thanh... đã trao tặng nhiều phần quà đến Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Vị Thanh.
Tin, ảnh: CAO OANH
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !