Đoàn công tác tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đến thăm và trao 1 tỉ đồng chăm lo tết cho người dân Hậu Giang
(HGO) – Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, chiều ngày 29-1, Đoàn công tác tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu do ông Phạm Viết Thanh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu làm Trưởng đoàn, đã đến thăm, làm việc và tặng quà an sinh xã hội cho tỉnh Hậu Giang. Cùng đi có các các vị trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu. Tiếp đoàn có ông Nghiêm Xuân Thành, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hậu Giang; cùng Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh.
Phát biểu tại buổi làm việc, ông Phạm Viết Thanh, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, chúc mừng tỉnh Hậu Giang tổ chức thành công các sự kiện quy mô cấp quốc tế, cấp vùng và chuỗi sự kiện chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh.
Đặc biệt, tốc độ tăng trưởng kinh tế GRDP của tỉnh Hậu Giang năm qua xếp thứ 2 cả nước là kết quả từ những quyết tâm, nỗ lực rất lớn của tỉnh. Bí thư Tỉnh ủy Bà Rịa – Vũng Tàu trân trọng mời lãnh đạo tỉnh Hậu Giang đến thăm tỉnh trong năm nay.
Ông Phạm Viết Thanh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, phát biểu tại buổi làm việc.
Ông Nghiêm Xuân Thành, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hậu Giang, phát biểu tại buổi làm việc.
Ông Nghiêm Xuân Thành, Bí thư Tỉnh ủy, thông tin sau 20 năm tỉnh nỗ lực vượt qua khó khăn và đạt được nhiều kết quả nổi bật, toàn diện. Từ sau Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2020 – 2025 đến nay, tỉnh đổi mới phương thức lãnh đạo của Đảng theo “hình thức tập trung, nội dung thiết thực, hành động quyết liệt, hiệu quả thực chất”, công tác xây dựng Đảng có nhiều chuyển biến tích cực, đạt được nhiều kết quả quan trọng. Cả hệ thống chính trị quyết tâm cao, nỗ lực lớn vì mục tiêu nâng cao đời sống người dân.
Thời gian tới, Bí thư Tỉnh ủy Nghiêm Xuân Thành mong muốn Bà Rịa – Vũng Tàu và Hậu Giang tích cực chia sẻ, trao đổi, học hỏi kinh nghiệm phát triển lẫn nhau. Mong muốn Bà Rịa – Vũng Tàu chia sẻ kinh nghiệm trong thu hút doanh nghiệp, du lịch, cách thức giảm nghèo và các lĩnh vực thế mạnh khác để giúp tỉnh Hậu Giang tiếp tục vươn lên.
Ông Bùi Chí Thành (bên trái), Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, trao bảng tượng trưng ủng hộ 1 tỉ đồng để chăm lo tết cho người dân Hậu Giang, ông Trần Văn Chính, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Hậu Giang, đại diện tỉnh tiếp nhận.
Ông Nghiêm Xuân Thành (bên phải), Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hậu Giang, tặng quà lưu niệm đến đại diện Đoàn công tác tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
Qua trao đổi, hai bên mong muốn tiếp tục phát huy mối quan hệ tốt đẹp, hỗ trợ trong phát triển kinh tế - xã hội.
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu tặng tỉnh Hậu Giang 1 tỉ đồng để chăm lo cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trong tỉnh.
Tin, ảnh: BÍCH CHÂU
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !