Hơn 340 đại biểu HĐND 3 cấp tham gia tập huấn kỹ năng
(HGO) – Trong hai ngày 4 và 5-3, tại Trung tâm Hội nghị tỉnh, Thường trực HĐND tỉnh phối hợp với Trung tâm Bồi dưỡng đại biểu dân cử, tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng kỹ năng hoạt động cho đại biểu.
Ông Trần Văn Huyến phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại đây, ông Trần Văn Huyến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, nhấn mạnh, công tác bồi dưỡng, cung cấp thông tin, cập nhật kiến thức mới, trao đổi phương pháp, kỹ năng và kinh nghiệm hoạt động cho đại biểu HĐND cả 3 cấp là hết sức cần thiết và quan trọng; bồi dưỡng kỹ năng tốt giúp cho hoạt động của đại biểu dân cử ngày càng hiệu quả, chất lượng, thực hiện tốt nhiệm vụ của mình.
Để hội nghị tập huấn đạt chất lượng cao, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị Ban tổ chức hội nghị chỉ đạo và tổ chức đúng chương trình, kế hoạch đề ra, đảm bảo khoa học, hiệu quả, chu đáo; quan tâm tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất để báo cáo viên truyền đạt những kiến thức, kinh nghiệm của mình tốt nhất.
Bà Nguyễn Thị Nga, Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng đại biểu dân cử, báo cáo tại hội nghị.
Với đại biểu dự tập huấn, ông Trần Văn Huyến yêu cầu tham dự xuyên suốt và nghiêm túc; tập trung theo dõi, lắng nghe, tích cực nghiên cứu, trao đổi, thảo luận với tinh thần hết sức cầu thị; mạnh dạn trao đổi với báo cáo viên những vấn đề chưa rõ để hiểu đúng, trúng và nắm bắt đầy đủ các nội dung báo cáo viên đã truyền đạtsau đó chọn lọc áp dụng vào thực tiễn hoạt động.
Đại biểu tham dự tập huấn.
Có 5 chuyên đề được phổ biến trong 2 ngày, gồm kỹ năng tổ chức hoạt động giám sát chuyên đề của HĐND, thường trực HĐND và các bBan HĐND; kỹ năng quyết định và giám sát của HĐND trong lĩnh vực tư pháp; kỹ năng thảo luận, tranh luận tại kỳ họp HĐND; chuyên đềvề kỹ năng quyết định và giám sát của HĐND trong lĩnh vực đất đai và chuyên đề kỹ năng quyết định và giám sát của HĐND trong lĩnh vực y tế, giáo dục, đào tạo.
CAO OANH
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !