IFT mong muốn được hỗ trợ vốn, kết nối thị trường trong và ngoài nước
(HG) - Chiều ngày 13-3, ông Trương Cảnh Tuyên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; bà Phạm Thị Phượng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; cùng lãnh đạo một số sở, ngành, đơn vị liên quan có buổi thăm và làm việc với Công ty Cổ phần công nghệ thực phẩm sáng tạo (IFT) tại phường Hiệp Thành, thành phố Ngã Bảy.
Đoàn công tác tham quan xưởng sản xuất của Công ty Cổ phần công nghệ thực phẩm sáng tạo.
Công ty IFT là đơn vị đầu tiên của Việt Nam nghiên cứu thành công công thức các sản phẩm thịt thực vật từ mít như: pate, burger, nugget, xúc xích mít, chả giò… sản xuất, kinh doanh và chuyển giao công thức và công nghệ R&D cho các tỉnh, thành. Hiện nay, các sản phẩm của IFT có mặt tại 6 đại lý với khoảng 500 khách hàng tiêu dùng và 3 đối tác tiềm năng phục vụ cho ngành xuất khẩu. Ngoài ra, công ty cũng ký thỏa thuận hợp tác với một số đơn vị của Mỹ, Đức, Hà Lan. Doanh thu 6 tháng cuối năm 2023 đạt 360 triệu đồng.
Theo đại diện công ty, hiện xưởng sản xuất ở quy mô nhỏ và còn thiếu nhiều loại máy móc thiết bị chuyên dùng như tủ cấp đông, máy ép đùn thịt. Do đó, công ty đề xuất nhu cầu hỗ trợ vốn để nâng cấp nhà xưởng sản xuất, mua sắm thêm máy móc thiết bị, bổ sung vốn lưu động cho hoạt động tiếp thị và bán hàng, phân phối cũng như hướng đến xuất khẩu; hỗ trợ xúc tiến thương mại, kết nối thị trường trong và ngoài nước.
Ông Trương Cảnh Tuyên (thứ 4 từ phải sang), Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, trao quà lưu niệm cho đại diện công ty. Ảnh: Y.LINH
Tại buổi làm việc, ông Trương Cảnh Tuyên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, đánh giá cao những thành tựu mà Công ty IFT đạt được trong thời gian qua. Những kết quả này đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Thời gian tới, tỉnh cam kết luôn đồng hành và sẽ xem xét những đề xuất của công ty, đặc biệt là về nhu cầu hỗ trợ, đầu tư vốn để công ty tiếp tục phát triển, cung cấp cho người tiêu dùng những sản phẩm dinh dưỡng, an toàn và phù hợp với xu hướng tiêu dùng hiện đại.
Y.LINH
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !