Khen thưởng đột xuất vụ truy bắt cướp tài sản
(HGO) - Chiều ngày 20-10, Công an huyện Vị Thủy tổ chức khen thưởng đột xuất của Ban Chỉ đạo phòng, chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (Ban Chỉ đạo 138) tỉnh, Giám đốc Công tỉnh và Chủ tịch UBND huyện cho nhiều tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong truy bắt cướp tài sản xảy ra đêm 19-10.
Thừa ủy quyền của Ban Chỉ đạo 138 tỉnh, đại tá Nguyễn Thanh Tràng (phải), Phó Giám đốc Công an tỉnh, trao thưởng 20 triệu đồng cho đại diện Công an huyện Vị Thủy.
Theo đó, khoảng 21 giờ ngày 19-10, Công an huyện Vị Thủy nhận tin báo xảy ra vụ cướp tài sản trên Quốc lộ 61C, thuộc xã Vị Thanh, có nhiều đối tượng mang theo hung khí nguy hiểm và rất manh động, bị hại bị đâm đang cấp cứu tại Phòng khám Đa khoa khu vực xã Vị Thanh. Sau khi nhận tin báo, lãnh đạo Công an huyện Vị Thủy bố trí nhiều mũi và tiến hành điều tra, truy bắt các đối tượng.
Đến khoảng 21 giờ 50 phút cùng ngày, lực lượng Công an huyện Vị Thủy xác định 6 đối tượng thực hiện hành vi cướp tài sản trên. Đến khoảng 22 giờ, đối tượng Huỳnh Công Hậu bị bắt. Tiếp tục lần theo manh mối, đến 1 giờ ngày 20-10, lực lượng tiếp tục bắt thêm 3 đối tượng. Qua đấu tranh, các đối tượng thừa nhận hành vi phạm tội. Đến khoảng 9 giờ ngày 20-10, lực lượng tiếp tục bắt thêm 2 đối tượng.
Ông Nguyễn Công Duy (giữa), Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy, tặng giấy khen cho đại diện tập thể và cá nhân.
Hiện vụ việc đang được Công an huyện Vị Thủy tiếp tục điều tra làm rõ. Để khích lệ tinh thần cán bộ, chiến sĩ trong thực hiện nhiệm vụ, Ban Chỉ đạo 138 tỉnh thưởng đột xuất cho Công an huyện Vị Thủy 20 triệu đồng; Giám đốc Công an tỉnh, Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy tặng giấy khen cho nhiều tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc đột xuất trong công tác đấu tranh phòng, chống tội phạm.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !