Mồng 1 tết, Chủ tịch UBND tỉnh thăm người lao động làm việc xuyên tết tại công trình
(HGO) - Ngày 10-2 (mồng 1 tết), Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Văn Thanh đã đến thăm, chúc tết, tặng quà cho người lao động đang làm việc tại công trình thi công xây dựng hạng mục san lấp mặt bằng, đường giao thông, hệ thống thoát nước mưa, hệ thống thu gom nước thải, công viên, cây xanh, hệ thống cấp nước-phòng cháy chữa cháy và hệ thống cấp điện, chiếu sáng ở Khu tái định cư Bảy Ngàn phục vụ Dự án thành phần 3 thuộc Dự án đầu tư xây dựng đường bộ cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ- Sóc Trăng giai đoạn 1 (thị trấn Bảy Ngàn, huyện Châu Thành A).
Nhà thầu báo cáo và cam kết với Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Văn Thanh (bìa phải), đảm bảo đúng tin độ thi công hoàn thành công trình đến ngày 30-3-2024.
Sáng ngày mồng 1 tết trên công trình này đang có khoảng 60 người đang làm việc.
Theo báo cáo của nhà thầu Công ty Cổ phần Đầu tư xây lắp Miền Nam, gói thầu đang được đảm bảo tiến độ thi công, đạt khoảng 60% khối lượng. Công ty tin tưởng hoàn thành đúng kế hoạch với khối lượng còn lại đến ngày 30/3/2024. Để đảm bảo đưa công trình vào khai thác sử dụng đúng tiến độ, công ty kiến nghị chủ đầu tư, các cấp có thẩm quyền sớm có giải pháp giải phóng mặt bằng đối với 2 thửa đất của 2 hộ dân còn lại. Để đảm bảo tiến độ, nhà thầu đang duy trì thi công xuyên tết, hiện tại trên công trình này có khoảng 60 người đang làm việc dù là ngày mồng 1 tết.
Trước tinh thần làm việc của người lao động tại công trình, ông Đồng Văn Thanh, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh, biểu dương mọi người đã trách nhiệm tạm gác niềm vui riêng để đáp ứng yêu cầu công việc, hoàn thành nhiệm vụ. Làm xuyên tết để đảm bảo các hạng mục đúng tiến độ, đánh giá cao sự nỗ lực, cố gắng của nhân viên công ty. Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu công việc phải rất quyết liệt để đảm bảo tiến độ công trình. Thay mặt lãnh đạo tỉnh, ông chúc những người đang làm việc tại công trình sức khỏe, làm việc và vui xuân lành mạnh, đầm ấm, thân tình.
Tại đây, Chủ tịch UBND tỉnh đã trao 1 phần quà tết cho cho nhà thầu và trao mỗi người lao động một phần quà nhằm góp thêm hương vị mùa xuân vui tươi, hạnh phúc ngày đầu năm mới.
Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Văn Thanh (bìa phải), trao quà đến đại diện nhà thầu thi công công trình.
Người lao động tại công trình rất phấn khởi nhận được sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh.
Tin, ảnh: HỒNG DIỄM
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !