Thu hút học sinh ưu tú từ Hậu Giang đi du học tại Hàn Quốc
(HG) - Chiều ngày 14-5, Đoàn công tác Hàn Quốc do ông Kang Jinwon, Phó Huyện trưởng huyện Gangjin (Hàn Quốc), làm Trưởng đoàn đã có buổi làm việc với ông Trương Cảnh Tuyên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, cùng một số sở, ngành liên quan của tỉnh về công tác thu hút học sinh ưu tú từ Hậu Giang đi du học tại Hàn Quốc.
Ông Trương Cảnh Tuyên (bìa phải), Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, trao đổi thông tin về lĩnh vực giáo dục của tỉnh với ông Kang Jinwon, Phó Huyện trưởng huyện Gangjin tại buổi làm việc.
Theo chia sẻ của Đoàn công tác, tại huyện Gangjin có trường chuyên về cấp học trung học phổ thông có nhu cầu tuyển sinh gắn với trao học bổng toàn phần khi học sinh đang học lớp 9 tại Hậu Giang có nhu cầu đi du học tại Hàn Quốc kể từ năm 2025.
Do đó, tại buổi làm việc, Đoàn công tác Hàn Quốc mong lãnh đạo tỉnh tạo điều kiện cho đoàn được gặp gỡ học sinh tại Hậu Giang để có buổi trao đổi, nắm bắt thông tin, từ đó chọn được những em học sinh đạt theo yêu cầu của nhà trường và đoàn đề ra.
Đoàn công tác Hàn Quốc chụp hình lưu niệm với lãnh đạo tỉnh Hậu Giang sau buổi làm việc.
Phát biểu tại buổi làm việc, ông Trương Cảnh Tuyên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, cảm ơn Đoàn công tác Hàn Quốc đã quan tâm liên kết với tỉnh về lĩnh vực giáo dục, từ đó giúp học sinh ưu tú của Hậu Giang có cơ hội đi du học ở nước ngoài. Do đó, giao Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh làm đầu mối tiếp và giới thiệu địa điểm trường học để Đoàn công tác được gặp gỡ các em học sinh theo đề xuất của đoàn. Tới đây, tỉnh Hậu Giang mong muốn lãnh đạo huyện Gangjin tiếp tục quan tâm, hỗ trợ tỉnh trên nhiều lĩnh vực về lao động việc làm, hoạt động tình nguyện về y tế, an sinh xã hội, hỗ trợ thiết bị nông nghiệp như đã thực hiện trước đây tại huyện kết nghĩa của Hậu Giang là Phụng Hiệp.
HỮU PHƯỚC
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !