Hưởng ứng Ngày chạy Olympic “Vì sức khỏe toàn dân”
(HG) - Ngày 26-3, UBND phường Bình Thạnh, thị xã Long Mỹ, tổ chức Lễ phát động Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân 2024, nhân kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành thể dục - thể thao Việt Nam (27-3).
Với khẩu hiệu “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, “Rèn luyện thân thể - Bảo vệ Tổ quốc”, giải chạy với sự tham gia của 400 vận động viên đến từ khối Đảng, UBND phường, đoàn thanh niên, hội phụ nữ, hội nông dân, các khu vực, các trường học trên địa bàn thị xã. Các VĐV chạy cự ly 1.500m.
Từ ngày 26 đến ngày 29-3, tất cả 9 xã, phường ở thị xã Long Mỹ tổ chức Ngày chạy Olympic Vì sức khỏe toàn dân 2024, với khoảng 3.600 vận động viên tham gia, nhằm góp phần đẩy mạnh cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ Vĩ đại”, xây dựng thói quen thường xuyên tập luyện thể dục - thể thao, nâng cao thể chất cho mọi người.
- Cùng ngày, huyện Châu Thành tổ chức Ngày chạy Olympic Vì sức khỏe toàn dân năm 2024. Đây là một trong những hoạt động thể thao truyền thống của huyện Châu Thành, từng bước xây dựng thói quen thường xuyên tập luyện thể dục - thể thao, bảo vệ và nâng cao sức khỏe, chất lượng cuộc sống của Nhân dân, chất lượng nguồn nhân lực. Đến nay, huyện Châu Thành có gần 29.000 người rèn luyện thể thao thường xuyên, gần 5.000 gia đình thể thao, 78 câu lạc bộ thể dục - thể thao.
Tại lễ phát động, lãnh đạo huyện Châu Thành kêu gọi các cấp, các ngành, các gia đình, Nhân dân tiếp tục hưởng ứng lời kêu gọi của Chủ tịch Hồ Chí Minh, ra sức tập luyện thể dục - thể thao, tạo bước phát triển cho phong trào thể dục - thể thao huyện ngày càng lớn mạnh. Sau buổi lễ phát động, lãnh đạo huyện Châu Thành cùng với khoảng 1.000 vận động viên là cán bộ, công chức, viên chức, người lao động ở các cơ quan, ban, ngành cấp huyện, học sinh trung học phổ thông, lực lượng vũ trang và Nhân dân tham gia chạy đồng hành cự ly 1.000m.
- Trước đó, tại huyện Châu Thành, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh tổ chức khai mạc Hội thao kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành thể dục - thể thao Việt Nam. Tham gia hội thao có 14 đội, với gần 200 vận động viên đến từ các đơn vị trực thuộc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh, phòng văn hóa - thông tin… các huyện, thành phố.
Các vận động viên tham gia hội thao tranh tài ở 3 môn: bóng đá nam, bóng chuyền hơi (nữ) và kéo co nam - nữ. Kết thúc hội thao, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh giành giải nhất môn bóng đá, Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu tỉnh Hậu Giang giành giải nhất môn bóng chuyền hơi và thị xã Long Mỹ giành giải nhất môn kéo co.
HOÀNG NHÂN - THANH PHONG
-
Thể thao phong trào phát huy thế mạnh
-
Karate Hậu Giang giành huy chương vàng giải câu lạc bộ quốc gia
-
Bốn đội giao lưu bóng đá chào mừng đại hội
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !