Cán bộ Đoàn duy nhất của tỉnh nhận giải thưởng Lý Tự Trọng
(HG) - Đó là anh Phùng Văn Tráng, Bí thư Chi đoàn Trường Tiểu học Võ Thị Sáu, thành phố Vị Thanh. Anh là cán bộ Đoàn duy nhất của tỉnh Hậu Giang và là một trong 100 cán bộ Đoàn tiêu biểu trong cả nước vinh dự nhận giải thưởng Lý Tự Trọng năm 2024, do Ban Bí thư Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh ra quyết định khen thưởng.
Những năm qua, anh Phùng Văn Tráng nhiều lần được tuyên dương, khen thưởng, trong đó có tuyên dương danh hiệu “Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác toàn quốc năm 2023” của Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh.
Giải thưởng Lý Tự Trọng là phần thưởng cao quý của Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trao tặng cho các cán bộ Đoàn tiêu biểu toàn quốc, có thành tích xuất sắc trong học tập, lao động, công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi. Theo kế hoạch, chương trình Lễ tuyên dương cán bộ Đoàn tiêu biểu toàn quốc, trao giải thưởng Lý Tự Trọng năm 2024, dự kiến sẽ tổ chức trong tháng 3, tại tỉnh Hà Tĩnh.
Anh Phùng Văn Tráng đã bồi dưỡng, giúp 2 học sinh trường đạt giải nhất và giải nhì Hội thi “An toàn giao thông cho nụ cười trẻ thơ” cấp quốc gia năm học 2022-2023.
Trước đó, cá nhân anh Tráng được Tỉnh đoàn tặng bằng khen “Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác” năm 2023; đạt danh hiệu “Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác toàn quốc năm 2023” của Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và danh hiệu “Giáo viên dạy giỏi cấp tiểu học” năm học 2023-2024… Bởi với vai trò Bí thư Chi đoàn, giáo viên Trường Tiểu học Võ Thị Sáu, anh Tráng luôn tích cực trong công tác tình nguyện, thực hiện nhiều công trình, phần việc có ý nghĩa cho cộng đồng.
Nổi bật như thực hiện công trình măng non “Cổng trường an toàn giao thông”, tổ chức nhiều hình thức tuyên truyền, giáo dục học sinh các kiến thức về an toàn giao thông. Nhờ đó, có 2 học sinh trường xuất sắc đạt giải nhất và giải nhì Hội thi “An toàn giao thông cho nụ cười trẻ thơ” cấp quốc gia năm học 2022-2023. Ngoài ra, tổ chức ra mắt mô hình “Tiếp sức đến trường” nhằm hỗ trợ, chăm lo cho học sinh dân tộc, học sinh khó khăn...
Tin, ảnh: CAO OANH
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !