Huyện Long Mỹ: Hơn 6.300 sáng kiến giúp làm lợi về kinh tế trên 5 tỉ đồng
(HGO) - Chiều ngày 27-10, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Long Mỹ tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động công đoàn quý III/2023; tổng kết hoạt động công đoàn cơ sở trường học năm học 2022 - 2023 và tổng kết thực hiện Chương trình “1 triệu sáng kiến - nỗ lực vượt khó, sáng tạo, quyết tâm chiến thắng đại dịch Covid-19”.
Trao bằng khen của Ban Chấp hành LĐLĐ tỉnh cho đại diện các tập thể.
Thông tin từ LĐLĐ huyện, trong quý III vừa qua, nhân dịp khai giảng năm học mới 2023-2024, đơn vị tổ chức trao 212 suất học bổng từ Quỹ “Tấm lòng vàng”, với tổng số tiền 106 triệu đồng; các công đoàn cơ sở trực thuộc vận động mạnh thường quân tặng 55.260 quyển tập, 280 cái cặp, 194 suất học bổng trị giá 97 triệu đồng, 15 chiếc xe đạp, 90 bộ đồng phục cho trẻ mẫu giáo. Đồng thời, phối hợp LĐLĐ tỉnh bàn giao 2 căn “Mái ấm công đoàn” trị giá 100 triệu đồng.
Trong năm học 2022 - 2023, các công đoàn cơ sở trường học đã thực hiện tốt nhiệm vụ chăm lo, nâng cao đời sống cho đội ngũ đoàn viên, người lao động; kịp thời thăm hỏi, tặng quà, động viên nhà giáo, người lao động giải quyết khó khăn, an tâm công tác. Kết quả đánh giá, xếp loại chất lượng hoạt động 34 công đoàn cơ sở trường học trực thuộc, có 6 đơn vị hoàn thành xuất sắc, 27 đơn vị hoàn thành tốt và 1 đơn vị hoàn thành nhiệm vụ. Ngoài ra, trong năm học qua, có 244 sáng kiến được công nhận cấp cơ sở.
Riêng tham gia thực hiện chương trình “1 triệu sáng kiến”, Công đoàn huyện có tổng số 6.338 sáng kiến đăng nộp vào chương trình, có tổng giá trị làm lợi về kinh tế hơn 5 tỉ đồng. Trong đó, nhiều sáng kiến chất lượng, thiết thực, khả thi, được cán bộ, đoàn viên và người lao động áp dụng vào thực hiện nhiệm vụ mang lại lợi ích tích cực cho các đơn vị và xã hội. Tiêu biểu như sáng kiến thiết bị định vị và cảnh báo đoạn đường nguy hiểm dành cho xe gắn máy khi tham gia giao thông; phao cứu sinh điều khiển từ xa; ngôi nhà sống chung với lũ…
Dịp này, nhiều tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong các phong trào thi và trong hoạt động công đoàn năm học 2022-2023 được tặng bằng khen của Ban Chấp hành LĐLĐ tỉnh, giấy khen của Chủ tịch UBND huyện.
NGUYỄN NGUYỄN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !