Khởi công xây dựng 15 nhà đại đoàn kết cho người dân
(HGO) – Ông Nguyễn Hữu Tình, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Vị Thanh và lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh vừa tham dự lễ khởi công xây dựng 2 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo trên địa bàn thành phố.
Hai hộ được thụ hưởng gồm bà Phạm Thị Hường, khu vực 5, phường IV và ông Phạm Văn Năng, ấp 4, xã Vị Tân, là 2 hộ nghèo gặp khó khăn về nhà ở. Mỗi căn được hỗ trợ xây dựng 50 triệu đồng, do Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Hậu Giang (Agribank) Hậu Giang tài trợ.
Nghi thức khởi công xây dựng nhà đại đoàn kết cho hộ bà Phạm Thị Hường.
Phát biểu tại các điểm khởi công nhà, ông Nguyễn Hữu Tình nhấn mạnh đây là hoạt động rất ý nghĩa nhằm chia sẻ khó khăn với các hộ nghèo, cận nghèo; đồng thời đề nghị nhà thầu triển khai thi công khẩn trương, đảm bảo chất lượng. Ông Nguyễn Hữu Tình mong các hộ được thụ hưởng xem căn nhà là động lực để phấn đấu phát triển kinh tế gia đình, vươn lên ổn định cuộc sống.
Từ nguồn do tỉnh hỗ trợ và do thành phố vận động xã hội hóa, từ đầu năm đến nay, thành phố Vị Thanh xây dựng được 116 căn nhà hỗ trợ cho người dân, vượt chỉ tiêu xây dựng 100 căn nhà, nhiệm vụ đột phá mà thành phố đề ra để hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh.
Đợt này (từ ngày 25-27/10), các huyện, thị, thành trong tỉnh tổ chức khởi công xây dựng 15 căn nhà đại đoàn kết hỗ trợ cho người dân gặp khó khăn về nhà ở. Số nhà này nằm trong số 100 căn nhà do Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (Agribank) chi nhánh Hậu Giang đóng góp vào chương trình xây dựng hơn 1.400 căn nhà đại đoàn kết do Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh phát động.
Đến nay, trong chương trình này đã vận động được hơn 900 căn nhà. Tỉnh đang tiếp tục vận động, kêu gọi nguồn xã hội hóa với quyết tâm sẽ hoàn thành xây dựng hơn 1.400 căn nhà để lập thành tích chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh.
- Ngày 26-10, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Châu Thành phối hợp cùng các xã, thị trấn tổ chức lễ khởi công xây dựng 36 căn nhà đại đoàn kết. Mỗi căn nhà trị giá 50 triệu đồng, kinh phí do Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam tài trợ. Tùy vào điều kiện của mỗi gia đình được hỗ trợ xây nhà, đóng góp thêm để căn nhà khang trang hơn.
Đây là chương trình được Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Hậu Giang phát động hỗ trợ xây dựng nhà cho gia đình chính sách, người có công, hộ nghèo, cận nghèo có hoàn cảnh khó khăn, nhằm lập thành tích chào mừng Kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh Hậu Giang, huyện Châu Thành 20 năm xây dựng và phát triển (1/1/2004 - 1/1/2024).
TRƯỜNG SƠN - VĂN XUÂN
- Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
- Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
- Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
- Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
- Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
- Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
- Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
- Khuyết tật không khuyết quyết tâm
- Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
- Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
- Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
- Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
- Niềm vui của chúng tôi !