“Tết sum vầy – Xuân chia sẻ”: Trao 200 phần quà tết cho người lao động
(HGO) - Sáng ngày 1-2, Liên đoàn Lao động tỉnh phối hợp với Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh tổ chức chương trình “Tết sum vầy - Xuân chia sẻ” và trao 200 phần quà cho đoàn viên công đoàn, người lao động có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết Giáp Thìn 2024. Đến dự buổi lễ có bà Thái Thu Xương, Phó Chủ tịch Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.
Bà Thái Thu Xương, Phó Chủ tịch Tổng liên đoàn Lao động Việt Nam, trao quà cho người lao động.
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Hòa nhấn mạnh, trong năm 2023, trước diễn biến phức tạp của tình hình kinh tế trong nước và thế giới khiến doanh nghiệp, người lao động gặp nhiều khó khăn, nhưng người lao động ở các công ty, doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh vẫn hăng hái, tích cực, đồng lòng, góp sức cùng doanh nghiệp vượt qua khó khăn, sản xuất có hiệu quả, đóng góp tích cực vào sự phát triển của tỉnh nhà.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Hòa trao quà tết cho người lao động.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh gửi lời chúc mừng năm mới đến đoàn viên công đoàn, người lao động, các doanh nghiệp trên địa bàn, đồng thời đề nghị Liên đoàn Lao động tỉnh tiếp tục duy trì các hoạt động hỗ trợ, chăm lo cho đoàn viên công đoàn, người lao động để tạo động lực làm việc hiệu quả, góp phần phát triển sản xuất của doanh nghiệp, phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đối với người lao động, cần tiếp tục hăng hái, thi đua lao động tại công ty, doanh nghiệp; trước, trong tết chấp hành nghiêm các quy định pháp luật. Sau tết, tích cực bắt tay ngay vào công việc theo kế hoạch sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp để gia tăng thu nhập.
Theo Liên đoàn Lao động tỉnh, toàn tỉnh hiện có 56.000 người lao động với trên 51.000 đoàn viên công đoàn và 782 công đoàn cơ sở. Trong dịp Tết nguyên đán Giáp Thìn, Liên đoàn Lao động tỉnh dự kiến sẽ hỗ trợ trên 29.000 suất quà, tổng kinh phí 14,6 tỷ đồng cho người lao động. Trong đó, đơn vị sẽ dành tặng 5.866 phần quà với tổng giá trị 2,9 tỷ đồng cho người lao động, đoàn viên công đoàn bị bệnh hiểm nghèo, tai nạn lao động, có hoàn cảnh khó khăn không về quê ăn tết…
Tin, ảnh: Đ.BẢO
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !