Uỷ ban Đoàn kết Công giáo tỉnh đến thăm và chúc tết Tỉnh ủy
(HGO) - Sáng ngày 1-2, Đoàn Ban Đại diện Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh do linh mục Nguyễn Thanh Khiết, Chủ tịch Uỷ ban Đoàn kết Công giáo tỉnh, Chánh sở Nhà thờ Cái Nhum, làm Trưởng đoàn đã đến thăm và chúc tết Tỉnh ủy. Tiếp đoàn có ông Trần Văn Chính, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và các ngành liên quan.
Ông Trần Văn Chính (bên phải), Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, thay mặt lãnh đạo Tỉnh ủy nhận quà của Ban Đại diện Uỷ ban Đoàn kết Công giáo tỉnh, từ linh mục Nguyễn Thanh Khiết, Chủ tịch Uỷ ban Đoàn kết Công giáo tỉnh, Chánh sở Nhà thờ Cái Nhum.
Thay mặt các vị linh mục, tu sĩ, bà con giáo dân trong tỉnh, linh mục Nguyễn Thanh Khiết, Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh, Chánh sở Nhà thờ Cái Nhum gửi lời chúc mừng năm mới Giáp Thìn 2024 đến Tỉnh uỷ. Đồng thời, bày tỏ niềm hân hoan trước những thành công về kinh tế - xã hội mà tỉnh đạt được trong năm qua. Linh mục Nguyễn Thanh Khiết gửi lời cảm ơn sự quan tâm, hỗ trợ của các cấp lãnh đạo đến người dân trong tỉnh nói chung, đồng bào công giáo nói riêng, có cuộc sống ngày càng ổn định và phát triển.
Ông Trần Văn Chính, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, đánh giá cao sự phối hợp của Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh với hệ thống MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội trong tỉnh. Những đổi mới trong hoạt động xây dựng phong trào an sinh xã hội thời gian qua, của Uỷ ban Đoàn kết Công giáo tỉnh đang góp phần thắt chặt mối đoàn kết lương - giáo, giúp công tác an sinh xã hội của tỉnh đạt được nhiều thành tích nổi bật.
Thời gian tới, mong rằng Ủy ban Đoàn kết Công giáo và giáo dân tiếp tục tích cực tham gia các phong trào thi đua, thực hiện tốt các chủ trương, chính sách của tỉnh, góp phần đưa Hậu Giang ngày càng phát triển.
Tin, ảnh: MINH MẪN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !