Mỗi người dân cần mạnh dạn hơn trong đấu tranh, tố giác tội phạm
(HGO) – Sáng ngày 18-8, Ban Chỉ đạo phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc xã Vĩnh Tường, huyện Vị Thủy tổ chức Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023. Bà Hồ Thu Ánh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; cùng lãnh đạo huyện Vị Thủy đến dự.
Ông Nguyễn Công Duy, Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy, tặng giấy khen cho các cá nhân.
Năm 2022 và 8 tháng đầu năm 2023, phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc xã Vĩnh Tường được triển khai thực hiện sâu rộng với nhiều hình thức đa dạng, phong phú. Toàn xã có 5 mô hình về phòng, chống tội phạm; phòng cháy, chữa cháy như: camera an ninh; cổng rào an ninh trật tự; zalo phòng, chống tội phạm; tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy…
Từ các mô hình này, cán bộ, đoàn viên, hội viên, người dân đã nâng cao nhận thức, mạnh dạn hơn trong đấu tranh, tố giác tội phạm, giúp lực lượng công an xã triệt phá nhiều vụ việc liên quan đến an ninh trật tự.
Cụ thể, bằng các biện pháp nghiệp vụ và người dân cung cấp, 8 tháng đầu năm 2023, Công an xã Vĩnh Tường triệt phá 4 vụ về trật tự xã hội/10 đối tượng; 4 điểm tệ nạn xã hội/19 đối tượng, góp phần đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn.
Phát biểu tại Ngày hội, ông Nguyễn Công Duy, Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy, yêu cầu, thời gian tới cấp ủy đảng, chính quyền, ban, ngành đoàn thể xã Vĩnh Tường tiếp tục quán triệt sâu sắc mục đích của phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc đến cán bộ, đảng viên, hội viên và nhân dân để nâng cao nhận thức, chủ động hơn trong công tác phòng, chống tội phạm; kịp thời biểu dương, khen thưởng những tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào này, nhằm tạo động lực thúc đẩy phong trào phát triển; nhân rộng những mô hình hay, hiệu quả. Từng người cần nêu cao tinh thần cảnh giác cách mạng, kịp thời đấu tranh các hành vi vi phạm pháp luật, mạnh dạn hơn trong tố giác tội phạm; thường xuyên giám sát, giúp đỡ lực lượng công an trong quá trình thực thi công vụ.
Dịp này, Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy tặng giấy khen cho 3 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023. Xã Vĩnh Tường phối hợp với mạnh thường quân tặng 60 phần quà cho hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
-
Huyện Vị Thủy: Tổng kết công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2024
-
2/3 đơn vị cấp xã tổ chức xong diễn tập chiến đấu
-
Diễn tập khu vực phòng thủ an toàn, chất lượng
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !