Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc tại xã Trường Long A
(HGO) – Sáng ngày 18-8, UBND xã Trường Long A long trọng tổ chức Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023. Đến dự buổi lễ có ông Nguyễn Văn Hòa, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, cùng đông đảo bà con nhân dân trên địa bàn xã.
Ông Nguyễn Văn Hòa, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, phát biểu tại Ngày hội.
Thực hiện phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, từ đầu năm đến nay, Đảng ủy, UBND xã Trường Long A đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động quần chúng nhân dân, đến nay địa phương xây dựng được 5 mô hình tự quản, tự phòng, tự bảo vệ về an ninh trật tự, như: mô hình camera an ninh, mô hình công rào an ninh trật tự, mô hình số điện thoại đường dây nóng và hộp thư tố giác tội phạm... thu hút hơn 4.620 lượt người tham gia.
Ông Võ Quốc Sử (bìa phải), Chủ tịch UBND huyện Châu Thành A, tặng giấy khen cho các cá nhân, tập thể.
Đầu năm đến nay, nhân dân xã Trường Long A đã cung cấp cho lực lượng công an 20 nguồn tin có giá trị, giúp triệt xóa 5 điểm tệ nạn xã hội, bắt 38 đối tượng. Bên cạnh đó, lực lượng công an địa phương còn thực hiện tốt công tác tuyên truyên, giáo dục cảm hóa người lầm lỗi tái hòa nhập với cộng đồng, trở thành người có ích cho gia đình, xã hội. Trong năm 2022, 10 ấp trên địa bàn xã đều đạt tiêu chuẩn “an toàn về an ninh, trật tự”.
Phát biểu tại ngày hội, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Hòa mong muốn bà con nhân dân xã Trường Long A nói riêng và huyện Châu Thành A nói chung tiếp tục phát huy thành tích đạt được, đẩy mạnh phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc gắn với các phong trào thi đua yêu nước; địa phương thường xuyên làm tốt công tác tuyên truyền, vận động cán bộ, đảng viên và quần chúng nhân dân về ý thức, tinh thần cảnh giác, tích cực, tự giác tham gia phòng ngừa, đấu tranh phòng, chống tội phạm; chú trọng, xây dựng và củng cố hệ thống chính trị cơ sở vững mạnh.
Dịp này, Giám đốc Công an tỉnh tặng giấy khen cho 1 cá nhân, UBND huyện Châu Thành A tặng giấy khen cho 1 tập thể và 3 cá nhân trên địa bàn xã Trường Long A do có thành tích xuất sắc trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc.
Tin, ảnh: B.B
-
Huyện Vị Thủy: Tổng kết công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2024
-
2/3 đơn vị cấp xã tổ chức xong diễn tập chiến đấu
-
Diễn tập khu vực phòng thủ an toàn, chất lượng
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !