Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh thực hiện tốt phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
(HGO) - Chiều ngày 11-8, Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh tổ chức Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023.
Bà Nguyễn Hoài Thúy Hằng (giữa), Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, trao bằng khen cho các cá nhân và đại diện tập thể.
Theo Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, thời gian qua, phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc được đơn vị đẩy mạnh triển khai, tuyên truyền đến công chức, người lao động, nhằm nâng cao nhận thức, tinh thần trách nhiệm về đảm bảo an ninh trật tự tại cơ quan; đồng thời, tự giác chấp hành đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, nội quy, quy định của cơ quan.
Ngoài ra, lực lượng bảo vệ của sở còn được tập huấn nghiệp vụ bảo vệ, trang bị những dụng cụ hỗ trợ để thực hiện nhiệm vụ. Cùng với đó, đội dân quân tự vệ tham gia hỗ trợ bảo vệ trong việc đảm bảo an ninh trật tự. Hàng năm, Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh phối hợp với các cơ quan chức năng cử lực lượng bảo vệ tham dự các lớp tập huấn về chuyên môn, nghiệp vụ để thực hiện tốt nhiệm vụ trong đảm bảo an ninh trật tự cơ quan.
Từ đó, trong năm 2022 và đầu năm 2023 đến nay, đơn vị không có cán bộ, công chức, nhân viên vi phạm pháp luật, tệ nạn xã hội. Đặc biệt, cơ quan đảm bảo an ninh, không xảy ra cháy nổ, mất trộm tài sản, tai nạn lao động.
Cũng theo Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, để tiếp tục thực hiện tốt phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, thời gian tới, đơn vị sẽ đẩy mạnh tuyên truyền, vận động công chức, người lao động đề cao cảnh giác chống âm mưu “Diễn biến hòa bình” của các thế lực thù địch; thông tin kịp thời phương thức thủ đoạn hoạt động mới của tội phạm, hướng dẫn lực lượng bảo vệ cơ quan phối hợp chặt chẽ với lực lượng công an địa phương tăng cường bảo đảm an ninh trật tự.
Mặt khác, tích cực tham gia đấu tranh phòng, chống tội phạm; ngăn chặn các hành vi tham nhũng, tiêu cực, lãng phí. Thường xuyên rà soát, điều chỉnh, bổ sung nội quy, quy chế bảo vệ cơ quan, bảo vệ bí mật nhà nước, bảo vệ chính trị nội bộ, phòng, chống cháy, nổ.
Dịp này, 2 tập thể và 2 cá nhân có thành tích xuất sắc trong “Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2023 được tặng bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
-
Huyện Vị Thủy: Tổng kết công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2024
-
2/3 đơn vị cấp xã tổ chức xong diễn tập chiến đấu
-
Diễn tập khu vực phòng thủ an toàn, chất lượng
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !