Nhiều địa phương đã ký kết và ra quân triển khai “Xã chuyển đổi số toàn diện”
(HGO) – Chiều ngày 2-4, xã Hòa An (huyện Phụng Hiệp) phối hợp Viettel Hậu Giang ký kết và ra quân triển khai mô hình “Xã chuyển đổi số toàn diện” trên địa bàn xã Hoà An.
Ông Nguyễn Phúc Khánh Toàn, Phó Giám đốc Viettel Hậu Giang và UBND xã Hòa An ký kết triển khai mô hình “Xã chuyển đổi số toàn diện” trên địa bàn xã Hoà An.
Nội dung ký kết giữa 2 đơn vị sẽ tập trung vào các nội dung đẩy nhanh tiến độ thanh toán không dùng tiền mặt (cài đặt Viettel money cho người dân; triển khai chợ 4.0 và tuyến đường không dùng tiền mặt…); đẩy nhanh tiến độ chuẩn hóa thông tin thuê bao để định danh điện tử mức 2, cài đặt VNeID (hỗ trợ cập nhật thông tin thuê bao; cài đặt VNeID và định danh điện tử mức độ 2); hỗ cập nhật Internet thông qua điện thoại smartphone 4G/5G (người dân đang dùng sim 2G/3G sẽ đổi lên sim 4G miễn phí; người dân đang dùng máy 4G/5G chưa lên mạng, Viettel hướng dẫn sử dụng lên mạng với các gói cước ưu đãi); xây dựng chính quyền số, kinh tế số; đào tạo cán bộ xã, ấp, tổ chuyển đổi số cộng đồng về chuyển đổi số…
Viettel Hậu Giang cùng địa phương ra quân hướng dẫn, cài đặt các ứng dụng tiện ích cho người dân xã Hòa An.
Tổ chức hội thảo tuyên truyền, đẩy mạnh truyền thông phát thanh, hình ảnh trực quan, hoạt động bán hàng… đây là hoạt động nhằm góp phần phát triển đồng bộ hạ tầng thanh toán số, phổ cập điện thoại thông minh trên địa bàn xã Hòa An tạo nên hệ sinh thái tài chính số. Đồng thời, áp dụng công nghệ nhằm chuyển đổi số các hạng mục thuộc khu vực công góp phần xây dựng chính quyền số, kinh tế số và xây dựng đồng bộ xã hội số trên địa bàn xã.
Đây là địa phương thứ 8 trên địa bàn tỉnh thực hiện ký kết, đại diện Viettel thông tin tới đây sẽ tiếp tục phối hợp với các địa phương khác trong tỉnh triển khai mô hình này.
Tin, ảnh: MỸ XUYÊN
-
Phát động nông dân với chuyển đổi số
-
Chuyển đổi số đã trở thành xu thế bắt buộc
-
Kinh tế số chuyển mình mạnh mẽ
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !